Taimako kafin dawowa

Domin taimaka muku lokacin komawa ƙasarku, masu ba da shawara na dawowa a Ostiriya za su kula da waɗannan abubuwan:

  • Shawarwari game da ra'ayoyi a cikin ƙasar ku
  • Bayar da bayani game da yiwuwar taimako
  • Tsarin takaddun tafiya
  • Rufin farashin don dawowa
  • Tsarin dawowa (ciki har da tikitin jirgi)
  • Idan za ta yiwu, taimako a filin jirgin sama Vienna Schwechat a wurin tashi da kuma tsarin taimakon sufuri
  • Taimakon samun tallafin kuɗi
  • Idan an buƙata, bayanin taimakon likita kafin, lokacin da bayan tafiya

Ayyuka bayan dawowar ku

Shirin „EU Reintegration Programme“ (EURP) yana ba ku goyon baya tare da haɗin gwiwar ƙungiyar abokan hulɗar gida a lokacin da kuka dawo bayan komawa ƙasarku.

Taimakon gaggawa
Ana amfani da fakitin bayan isowa mai daraja €615 don goyan bayan nan take bayan isowar ƙasarku kuma ya haɗa da sabis na gaggawa masu zuwa:

  • Maraba da abokin haɗin gwiwa kai tsaye a filin jirgin sama da kuma ba da kunshin bayan isowar: katin SIM da aka riga aka biya, samfuran tsaftar mutum (bushin haƙori, man goge baki, sabulu, shamfu, da sauransu), kwalban ruwa 1, abinci mai dumi 1 (kuma akwai a matsayin bauco), abin wasan yara da ya dace da shekaru
  • ɗaukar jirgin sama
  • goyon baya a cikin tafiya na gaba (ƙungiyar da biyan kuɗi)
  • masauki na wucin gadi har zuwa kwanaki 3 bayan isowa
  • taimakon likita kai tsaye

Idan baku buƙatar kowane ko buƙatar kawai wasu sabis na gaggawa, zaku karɓi daidaitaccen adadin €615 a tsabar kuɗi daga abokin tarayya na gida.

Taimakon sake haɗawa na dogon lokaci
Bugu da kari, zaku sami kunshin bayan dawowar a cikin adadin €2,000. Za ku sami €200 na wannan adadin a tsabar kuɗi da €1,800 a cikin nau'ikan fa'idodi bisa ga tsarin sake haɗawa wanda za a ƙirƙira tare da taimakon ƙungiyar abokan hulɗar gida a cikin watanni 6 na farko. bayan dawowarka.

Abubuwan fa'idodin da aka bayar a cikin nau'in na kunshin bayan dawowa sun haɗa da, a tsakanin wasu abubuwa:

  • goyon baya wajen kafa karamin kamfani (kamfanin)
  • ayyukan ilimi da horo
  • goyon baya wajen shiga kasuwar aiki
  • goyon baya wajen shigar yara masu rakiya a makaranta
  • sabis na shawarwari na doka da gudanarwa
  • haduwar iyali
  • taimakon likita
  • goyon bayan psychosocial
  • tallafin da ya danganci gida da gida (kayan gida)

Don ƙarin bayani da aikace-aikacen tuntuɓi ofishin mafi kusa na ɗaya daga cikin ofisoshin shawarwari na dawowa na Hukumar Kula da Maraba da Tallafawa Ta Tarayya (BBU GmbH)


EU Reintegration Programme

Together with local partners, EURP supports returnees in their reintegration process in their countries of origin. For more information please visit the Frontex brochure, website, or contact a return counsellor.

Frontex Logo

We would like to inform you, that after activating, data will be transferred to the provider. Further information you will find in our data protection policy.

Gabaɗaya Bayani akan Taimakon Komawa Na Rana

We would like to inform you, that after activating, data will be transferred to the provider. Further information you will find in our data protection policy.

Taimakon Maidowa ga waɗanda suka dawo daga Ostiriya (BMI)


Get Return Assistance

Contact us, we help!